உங்கள் நாய்க்கு ஸ்கேட்போர்டிற்கு கற்றுக்கொடுப்பது எப்படி – டாக்ஸ்டர்

ஏன் ஸ்கேட்போர்டிங்? எந்தவொரு புதிய தந்திரத்தையும் கற்றுக்கொள்வது உங்களுக்கும் உங்கள் நாய்க்கும் வேடிக்கையாக உள்ளது மற்றும் உங்கள் பிணைப்பை அதிகரிக்கிறது. கூடுதலாக, ஸ்கேட்போர்டிங் சமநிலையையும் நம்பிக்கையையும் கற்பிக்கிறது, மேலும் யாருடைய நாய் அதை அதிகமாகப் பயன்படுத்த முடியாது?

ஸ்கேட்போர்டிங் என்பது நடத்தைகளைப் பிரித்து, பின்னர் அவை அனைத்தையும் ஒன்றாக இணைக்கும் சிறந்த பயிற்சி உதாரணம் ஆகும். ஒரு செய்முறையில் உள்ள அனைத்து பொருட்களையும் பிரிப்பதைப் பற்றி சிந்தியுங்கள். செயினிங் என்பது, பொருட்களை ஒன்றாக இணைப்பது போன்றது, அதை மீண்டும் மீண்டும் செய்ய முடியாது, ஆனால் உங்கள் நாய் சுதந்திரமாக மீண்டும் செய்யத் தேர்ந்தெடுக்கும் ஒன்று, ஏனெனில் அது அவளுக்கு வேடிக்கையாக உள்ளது.

படி 1: வசதியாக இருப்பது

படி 1: உங்கள் நாய் ஸ்கேட்போர்டை சுதந்திரமாக ஆராய அனுமதிக்கவும். இது மிகவும் கவர்ச்சிகரமானதாக மாற்றுவதற்கு விருந்துகளை வைக்க உதவுகிறது. 10- x 30-இன்ச் ஸ்கேட்போர்டின் சக்கரங்களில் சக்கரங்கள் நகராமல் இருக்க பயிற்சியாளர்கள் உள்ளனர் என்பதை நினைவில் கொள்க. ©மெலிசா காஃப்மேன்

முதலில், உங்கள் நாய் தனது சூழலில் ஒரு பொருளாக ஸ்கேட்போர்டைச் சுற்றி இருப்பதைப் பற்றி சுதந்திரமாக ஆராய்ந்து பார்க்கவும். ஒரு நாய் எதனுடனும் தொடர்பு கொள்ள அல்லது எதையும் கற்றுக்கொள்வதற்கான ஒற்றை வேகமான வழி மெதுவாக உள்ளது. உங்கள் நாயுடன் ஒரு பகுதியில் ஸ்கேட்போர்டுடன் தொடங்கவும். ஸ்கேட்போர்டு நகர வேண்டிய அவசியமில்லை, நீங்கள் சக்கரங்களை சுழற்ற வேண்டிய அவசியமில்லை. இந்தப் புதிய உபகரணத்தைப் பற்றிய தகவல்களைச் சேகரிக்க உங்கள் நாயை அனுமதியுங்கள் மற்றும் அதைத் தாராளமாக அணுகவும் – அதை முகர்ந்து பார்க்கவும், சுற்றிச் சென்று ஆய்வு செய்யவும்.

படி 2: ஸ்கேட்போர்டை நகர்த்த விடாதீர்கள்

ஸ்கேட்போர்டு தொடக்கத்தில் நகராமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதே வெற்றிக்கான முக்கிய அம்சமாகும். சக்கரங்களை இறுக்குங்கள், அதனால் அவை சுதந்திரமாக நகராது, மேலும் டிரக்குகளை இறுக்குங்கள், இதனால் ஸ்கேட்போர்டு பக்கத்திலிருந்து பக்கமாக நகராது. அசைவதைத் தடுக்க ஒவ்வொரு சக்கரத்திலும் வைக்க ஸ்கேட்போர்டு பயிற்சியாளர்களையும் நீங்கள் வாங்கலாம் ($25.95. ஸ்கேட்டர் டிரெய்னர் 2.0; amazon.com)

நாய் ஸ்கேட்போர்டில் ஏறுவதற்கும், ஸ்கேட்போர்டில் வசதியாக தங்குவதற்கும் நன்றாக இருக்கும்போது மட்டுமே நாங்கள் இயக்கத்தை அறிமுகப்படுத்துகிறோம். இதற்கு நாட்கள் ஆகலாம் அல்லது மணிநேரம் ஆகலாம். இந்த புதிய நாவல் திறனைக் கற்றுக்கொள்வதில் அவள் எவ்வளவு வசதியாக இருக்கிறாள் என்பது தனிப்பட்ட நாயைப் பொறுத்தது.

எனது பல தசாப்தங்களாக மனிதர்களுக்கும் நாய்களுக்கும் ஸ்கேட்போர்டை கற்றுக்கொள்வதற்கு உதவியதில், அவர்களில் ஒருவர் கூட இதை எப்படி நகர்த்துவது என்று கற்றுக்கொள்ளத் தொடங்கவில்லை. ஒவ்வொருவரும், கடைசி நபரும், முதலில் நகராதபோது பலகையில் எப்படி நிற்பது என்பதையும், அடுத்த படிக்குச் செல்வதற்கு முன், இந்த மிக முக்கியமான முதல் படியைச் செய்வதில் வசதியாக இருப்பதையும் கற்றுக்கொண்டார்.

படி 3: தொடங்குதல்

படி 3: விருந்துகளுடன் நகராத ஸ்கேட்போர்டில் உங்கள் நாயை எழ ஊக்குவிக்கவும். ஸ்கேட்போர்டு நகராது மற்றும் உங்கள் நாய் தரையில் நழுவாமல் இருக்க கம்பளத்திலோ அல்லது புல்வெளியிலோ இதைச் செய்யுங்கள். ©மெலிசா காஃப்மேன்

அடுத்து, உங்கள் நாயை ஸ்கேட்போர்டில் எழ ஊக்குவிக்கவும். உங்கள் நாய்க்கு முந்தைய இயங்குதளப் பயிற்சி இருந்தால், அது அவளுக்கு இந்தக் கற்றல் செயல்முறையை இன்னும் எளிதாக்கும், ஏனெனில் இது இதேபோன்ற சூழ்நிலையில் முன்னர் வலுவூட்டப்பட்ட நடத்தையின் பொதுமைப்படுத்தலாக இருக்கும். யோசனை என்னவென்றால், உங்கள் நாய் எதையாவது முன்னேற தேவையான தசை நினைவகத்துடன் பழக வேண்டும்.

உங்கள் நாயை வெற்றிக்காக அமைக்கவும். உங்களிடம் தரைவிரிப்பு இருந்தால், இந்த சூழலில் தொடங்கவும், அதனால் பலகை நகரும் வாய்ப்புகள் குறைவு.

உங்களிடம் தரைவிரிப்பு இல்லை, புல் இருந்தால், அதை வெளியிலும் செய்யலாம். நடைபாதையில் தொடங்க வேண்டாம், அது உங்கள் நாய் ஸ்கேட்போர்டில் ஏறி அதில் தங்கியிருக்கும் நம்பிக்கைக்குப் பிறகு வரும்.

இதன் உடல் இயக்கவியல் நீங்கள் பலகைக்கு முன்னால் மற்றும் உங்கள் நாய் பலகைக்குப் பின்னால் இருந்து தொடங்குகிறது. நீங்கள் முன்னால் நிற்கும் போது, ​​உங்கள் நாய் விரும்பும் ஒன்றை உங்கள் கையில் பிடித்துக் கொள்ளுங்கள். உங்கள் நாய்க்குட்டியை ஸ்கேட்போர்டை நோக்கி மெதுவாக வழிநடத்துங்கள். அவள் பலகையில் நுழைந்தவுடன், அதில் இருப்பதைக் குறியிட்டு வலுப்படுத்தவும்.

எனது நாய்களுடன் எந்தவொரு பொருளுக்கும் செல்ல, நான் “லோட் அப்” என்ற வாய்மொழி குறிப்பைப் பயன்படுத்துகிறேன். இது ஒரு வாய்மொழி குறியீடாகும் இதுவே எனது நாய்களை எனது வாகனத்தில் ஏற்றிச் செல்லுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன், அல்லது ஒரு ஸ்டம்ப், ஒரு பெஞ்ச் அல்லது எங்கள் சூழலில் நிற்க வேடிக்கையாக இருக்கும் எதையும். நீங்கள் ஒரு கிளிக்கரைப் பயன்படுத்தினால், அவளுடைய குறிப்பையும் கிளிக் செய்யலாம்.

உங்கள் நாய் ஸ்கேட்போர்டில் நீண்ட நேரம் சௌகரியமாக நிற்கும் வரை, தன்னம்பிக்கையுடன் தன்னம்பிக்கையுடன் இந்த நிலையில் இருங்கள். சில நாய்களுக்கு, இது ஒரு குறுகிய காலமாக இருக்கலாம், ஏனெனில் அவை மற்றொரு நாயை விட இயற்கையாகவே இந்தச் செயலைச் செய்கின்றன. நாம் இயக்கத்தை மிக விரைவாக அறிமுகப்படுத்தும்போது, ​​ஸ்கேட்போர்டில் இருக்குமாறு அவர்களை அழுத்தினால், தனிப்பட்ட நாய் ஸ்கேட்போர்டில் இருப்பது போல் வசதியாக இருக்காது, அதனால்தான் நாம் சக்கரங்களை இறுக்கி டிரக்குகளை இறுக்குகிறோம்.

படி 4: இயக்கத்திற்கான தயாரிப்பு

உங்கள் நாய் ஸ்கேட்போர்டில் நிற்க வசதியாக இருந்தால், இயக்கத்திற்குச் செல்லவும். இந்த கட்டத்தில், சக்கரங்களை சிறிது தளர்த்தவும், அதனால் அவை மெதுவாக நகரும். இந்த கற்றலின் ஒரு பகுதியாக டிரக்குகளை இறுக்கமாக வைத்திருப்பது இன்னும் நல்லது. நிலையான தரைவிரிப்புச் சூழலில் இருந்து தரையமைப்பு அல்லது கொல்லைப்புற உள் முற்றம் ஆகியவற்றிற்குச் செல்ல வேண்டிய நேரமும் இதுதான்.

படி 5: முன்னோக்கி இயக்கம்

நேரத்தை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்: உங்கள் நாய் நீண்ட காலத்திற்கு ஸ்கேட்போர்டில் வசதியாக இருக்கும் வரை ஸ்கேட்போர்டைப் பழகிக்கொள்ளும் கட்டத்தில் இருங்கள். ©மெலிசா காஃப்மேன்

ஸ்கேட்போர்டின் இயக்கத்தை நிர்வகிக்க உங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்ய வேண்டும். ஒரு நல்ல வழி, முன் டிரக்கில் ஒரு கயிறு அல்லது கயிற்றை இணைப்பது. நாயையும் (ஸ்கேட்போர்டில் நிற்கும்) மற்றும் ஸ்கேட்போர்டையும் மெதுவாக உங்கள் நோக்கி இழுக்கவும், அதே நேரத்தில் ஸ்கேட்போர்டில் முன்னோக்கி நகர்த்தப்படுவதற்கு வலுவூட்டவும்.

இது ஒரு முக்கியமான கட்டம்: இங்கே வேடிக்கையாக இருங்கள் மற்றும் உங்கள் நாய் நகரும் போது பலகையில் தங்குவதற்கு நிறைய வலுப்படுத்துங்கள்.

ஸ்கேட்போர்டில் நிற்கும் நாயுடன் பலகையை முன்னோக்கி நகர்த்துவதன் மூலம் நீங்கள் இந்த நடத்தையை உருவாக்க முடியும்.

படி 6: பக்கத்திலிருந்து பக்க இயக்கம்

இந்த கட்டத்தில், உங்கள் நாய் இந்த குறைந்த நிலையான தளத்தில் தன்னை சமநிலைப்படுத்திக் கொள்ள சிறிது நேரம் செலவிடுங்கள். உங்கள் நாய் பலகையில் இருக்கும் போது உங்கள் கை அல்லது கால் பலகையில் வைத்து, மெதுவாக பலகையை பக்கவாட்டில் அசைத்து, உங்கள் நாய்க்கு இந்த புதிய இயக்கத்தை அறிமுகப்படுத்தி, அவளது சமநிலை திறன்களை விரிவுபடுத்த உதவுகிறது.

மனிதர்கள் தங்கள் குதிகால் அல்லது கால்விரல்களில் தங்கள் சமநிலையை மாற்றுவதன் மூலம் ஸ்கேட்போர்டைத் திருப்புகிறார்கள். நாய்கள் ஸ்கேட்போர்டை பக்கவாட்டாக நகர்த்துவதன் மூலம் அவற்றின் எடையை வலது பக்கம் அல்லது இடது பக்கம் சாய்த்து சரிசெய்கிறது. மீண்டும், உங்கள் நாய் இந்த படிநிலையில் வசதியாக இருக்க வேண்டும் என இங்கு அதிக நேரம் செலவிடுங்கள்.

படி 7: சுயமாக இயக்கப்படும்

அடுத்தது, உங்கள் நாயின் பின் கால்களால் பலகையைத் தானாக நகர்த்துவதற்கு வழிகாட்டுதல் மற்றும் ஊக்குவிப்பது. அவளது முன் கால்கள் பலகையின் மீதும், பின் கால்களை தரையில் ஊன்றியவாறும், பலகையை முன்னோக்கி நகர்த்தி, உங்கள் நாய் தன்னால் போர்டை நகர்த்த முடியும் என்பதை உணர “ஆஹா” தருணத்தை உருவாக்க உதவுங்கள்.

அவளுக்கு விருப்பமான உணவு அல்லது பிடித்த பொம்மை போன்ற அவளை ஊக்குவிக்கும் ஏதாவது ஒன்றைக் கொண்டு அவளை முன்னோக்கி இழுக்கவும். ஸ்கேட்போர்டைப் பயன்படுத்துவதற்கு அவளைத் தூண்டுவதற்கு நீங்கள் போதுமான தூரத்தில் இருக்க வேண்டும், ஆனால் ஸ்கேட்போர்டு இல்லாமல் வலுவூட்டலைப் பெற அவள் உங்களிடம் ஓடத் தீர்மானித்தால் போதுமான தொலைவில் இல்லை. இந்த நிலையில் உங்கள் நாயுடனான தூரத்தை சரிசெய்யவும், நெகிழ்வாகவும் இருங்கள், போர்டை சுதந்திரமாக நகர்த்துவதில் தனது திறமையை வளர்த்துக் கொள்ளும்போது மெதுவாக அதை அதிகரிக்கவும்.

சுற்றுச்சூழலை விரிவுபடுத்துதல்

©iagodina | கெட்டி படங்கள்

இப்போது உங்கள் நாய் பலகையில் தங்குவதில் சிறந்து விளங்கும் திறன்களை வளர்த்துக்கொண்டிருப்பதால், அவளே பாதுகாப்பாக ஸ்கேட்போர்டு செய்யக்கூடிய சூழலுக்கு அவளை நகர்த்தவும். ஒரு நாயை ஸ்கேட்போர்டில் வைத்திருப்பது மிகவும் தந்திரமானதாக இருப்பதால், உங்கள் நாய் லீஷுடன் இணைக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும். லீஷில் ஏதேனும் அழுத்தத்தால் நீங்கள் நாயை எந்த விதத்திலும் பாதித்தால், அது அவளை சமநிலையிலிருந்து தூக்கி எறிந்துவிடும் மற்றும் தோல் சக்கரங்களில் சிக்கிக்கொள்ளலாம்.

உங்கள் நாய் தனது திறமைகளை மேலும் மேம்படுத்த ஒரு பாதுகாப்பான பகுதியையும் கொண்டிருக்க வேண்டும். வேலியிடப்பட்ட கொல்லைப்புறத்தில் உங்களிடம் உள் முற்றம் இருந்தால் அல்லது உங்கள் வாகனம் வேலி அமைக்கப்பட்டிருந்தால், இவை பாதுகாப்பாக நிர்வகிக்கப்படும் சூழல்களாகும். நீங்கள் உள்ளூர் டென்னிஸ் மைதானம் அல்லது வேலி அமைக்கப்பட்ட வெளிப்புற நடைபாதை பகுதியையும் முயற்சி செய்யலாம்.

தேவையான நேரத்தை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்

ஸ்கேட்போர்டைக் கற்கும் ஒவ்வொரு கட்டத்திலும் தேவைப்படும் அளவுக்கு நேரத்தைச் செலவிடுவதை விட முக்கியமானது எதுவுமில்லை – மெதுவாகக் கற்றுக்கொள்பவரைப் போல வேகமாகச் செல்லுங்கள். ஒரு புதிய நடத்தை வடிவமைக்கும் போது எந்த தவறும் இல்லை, நாம் வலுப்படுத்தும் நடத்தைகள் மட்டுமே உள்ளன, பின்னர் மற்ற நடத்தைகள் உள்ளன.

இந்த வகையான சிந்தனை தனிப்பட்ட கற்பவருக்கு நிறைய நெகிழ்வுத்தன்மையை அனுமதிக்கிறது. இவை அனைத்தும் உங்கள் தனிப்பட்ட நாய்க்கு ஏற்ப படிப்படியாகச் செய்யப்பட்டால், எதிர்காலத்தில் ஸ்கேட்போர்டை எடுப்பது உங்கள் நாய்க்கு என்ன நடக்கப் போகிறது என்பதைத் தெரிந்துகொள்ள வேண்டிய அனைத்து தகவல்களாக இருக்கும் – ஸ்கேட்போர்டிங் வேடிக்கை.

உங்கள் நாய்க்கு ஸ்கேட்போர்டிங் சரியானதா?

©lisegagne | கெட்டி படங்கள்

உங்கள் நாய்க்கு ஸ்கேட்போர்டைக் கற்பிக்கும் முன், அவளால் இந்தச் செயலைச் செய்ய உடல் திறன் உள்ளதா என்பதைக் கவனியுங்கள். நான் தனிநபரை ஊக்கப்படுத்துபவன் அல்ல – எந்த எல்லைகளையும் அனுமதிக்காத நாய்கள் அவர்களைத் தடுத்து நிறுத்துவதை நான் பார்த்திருக்கிறேன். இருப்பினும், சில இனங்கள் ஸ்கேட்போர்டுக்கு மிகவும் பெரியவை அல்லது மிகச் சிறியவை. 10-க்கு 30-இன்ச் ஸ்கேட்போர்டு பெரும்பாலான நாய்களுக்கு ஒரு நல்ல மேடை அளவு.

இது உங்கள் நாய்க்கு மிகவும் சிறியதாகவோ அல்லது பெரியதாகவோ இருந்தால், ஒரு பெரிய பலகை மூலம் அவளது உடல் திறன்களை சரிசெய்யவும் அல்லது ஸ்கேட்போர்டில் நின்று வேடிக்கை பார்க்க கற்றுக்கொடுங்கள், இது அடிப்படையில் மற்றொரு தளமாகும். பிளாட்ஃபார்ம்கள் ஒரு உயரமான உறுதியான மேற்பரப்பு ஆகும், ஒரு விலங்கு நின்று மற்ற நடத்தைகளை செய்ய மேலே செல்கிறது. பல நூற்றாண்டுகளாக விலங்குகளைப் பயிற்றுவிக்க மக்கள் தளங்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர். பல விஷயங்களை தளங்களாகப் பயன்படுத்தலாம், மேலும் ஸ்கேட்போர்டு என்பது இறுதியில் நகரும் ஒரு தளமாகும்.

பிளாட்ஃபார்ம் பயிற்சி பற்றிய கூடுதல் தகவலுக்கு “தி ரைஸ் ஆஃப் பிளாட்ஃபார்ம்கள்” என்ற டாக்ஸ்டர் கட்டுரையைப் பார்க்கவும்.

சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த நாய் உணவுகளுடன் பசுமையாக இருங்கள் – டாக்ஸ்டர்

மாங்கேயை நிர்வகிப்பதற்கான வழிகள் – டாக்ஸ்டர்