சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த நாய் உணவுகளுடன் பசுமையாக இருங்கள் – டாக்ஸ்டர்

குறைந்த கார்பன் உணவுக்கு மாறுவதன் மூலமோ அல்லது உணவு நிறுவனம் தனது வணிக மாதிரியின் ஒரு பகுதியாக மற்ற நிலையான விருப்பங்களைச் செய்வதன் மூலமோ எங்கள் கிரகத்தை ஆரோக்கியமாக்குவதில் நீங்களும் உங்கள் நாயும் சிறிய ஆனால் முக்கியமான பங்கை வகிக்க முடியும்.

உணவு கிண்ணத்தில் பச்சை நிறமாக மாறுவது நமது கிரகத்தின் மீது கனிவாக இருப்பதில் ஒரு மாபெரும் படியாகும். பாரம்பரிய மாட்டிறைச்சி மற்றும் கோழி புரதங்களை விட தாவர புரதங்கள் மற்றும் பூச்சி அடிப்படையிலான புரதங்களை வழங்குவது குறைவான கார்பன் மோனாக்சைடு, குறைவான மரங்கள் வெட்டுதல், கிரகத்தில் குறைவான பசுமை இல்ல வாயு வெளியேற்றம் மற்றும் பல. 2017 ஆம் ஆண்டு கலிபோர்னியா பல்கலைக்கழகம், லாஸ் ஏஞ்சல்ஸ் ஆய்வின்படி, அமெரிக்க நாய்கள் மற்றும் பூனைகள் உலகளவில் இறைச்சி நுகர்வில் ஐந்தாவது இடத்தைப் பிடித்துள்ளன என்பதைக் கவனியுங்கள்.

வட கரோலினாவில் உள்ள கேரியில் உள்ள ப்ளூ பெர்ல் கால்நடை சிறப்பு மருத்துவமனையில் பயிற்சி பெற்று வரும் போர்டு சான்றளிக்கப்பட்ட கால்நடை ஊட்டச்சத்து நிபுணர் டாக்டர் லிண்ட்சே புல்லென் கூறுகையில், “செல்லப்பிராணி உணவில் நாங்கள் ஒரு சகாப்தத்தில் நுழைகிறோம், அதில் நான் உற்சாகமாகவும் ஆர்வமாகவும் இருக்கிறேன். “எனக்கு இரண்டு சிறிய குழந்தைகள் இருப்பதால், நிலைத்தன்மை எனக்கு மிகவும் முக்கியமானது. எங்கள் குழந்தைகள் மற்றும் அவர்களின் குழந்தைகள் மற்றும் எதிர்காலத்திற்காக பூமி இங்கு நல்ல நிலையில் இருக்க வேண்டும் என்று நான் விரும்புகிறேன். பாரம்பரிய இறைச்சி ஆதாரங்களைப் பயன்படுத்துவது மோசமானதல்ல, ஆனால் வணிக இறைச்சிகள் உணவு உற்பத்தியில் இருந்து அனைத்து கிரீன்ஹவுஸ் வாயுக்களில் கிட்டத்தட்ட 60% ஐ உருவாக்கலாம், இது மனித நடவடிக்கைகளால் வெளிப்படும் அனைத்து கிரக-சூடாக்கும் வாயுக்களில் மூன்றில் ஒரு பங்காகும். “எல்லா இடங்களிலும் பல வகையான பிழைகள் உள்ளன, அவை சத்தானவை. பிழைகளைப் பார்ப்பது அர்த்தமுள்ளதாக இருக்கிறது – ஆம், பிழைகள் – அவை மிகச் சிறிய கார்பன் தடம் மற்றும் உற்பத்தி செய்வதற்கு கணிசமாக மலிவானவை. [food from] எங்கள் செல்லப்பிராணிகள் சாப்பிட விரும்பவில்லை என்று.”

நிறுவனங்கள் தங்கள் பசுமையைப் பெறுகின்றன

பூரினா 2020 ஆம் ஆண்டின் பிற்பகுதியில் தாவர புரதம் (ஃபாவா பீன்ஸ் மற்றும் தினை) மற்றும் பூச்சி புரதம் (கருப்பு சிப்பாய் ஈ லார்வாக்கள்) ஆகியவற்றைக் கொண்ட பியாண்ட் நேச்சர்ஸ் புரோட்டீன் எனப்படும் நாய் மற்றும் பூனை உணவை அறிமுகப்படுத்தியது. செல்லப்பிராணி உணவு நிறுவனமும் ரீஃபாரஸ்ட்’ஆக்ஷனுடன் கூட்டு சேர்ந்துள்ளது. விற்கப்படும் இந்த பொருட்கள் ஒவ்வொன்றிற்கும் மீண்டும் காடுகளை வளர்ப்பதற்கு உதவுவதற்காக நடப்பட்டது.

Nestle Purina Petcare இன் தலைமைச் செயல் அதிகாரி பெர்னார்ட் மியூனியர் ஒரு செய்திக்குறிப்பில், “எங்கள் புதிய பியோண்ட் நேச்சர் புரோட்டீன் உலர் செல்லப்பிராணி உணவின் மூலம், கிரகத்தின் விலைமதிப்பற்ற வளங்களை கவனித்துக்கொள்வதன் மூலம், வழக்கமான நாய் மற்றும் பூனை தயாரிப்புகளுக்கு முழுமையான சத்தான மாற்றீட்டை நாங்கள் வழங்குகிறோம். புரத மூலங்களை பல்வகைப்படுத்துதல்.”

நிறுவனம் ஜிமினியின் குட் க்ரப் நாய் உணவு மற்றும் க்ரப் புரதத்துடன் தயாரிக்கப்படும் பயிற்சி விருந்துகளை உற்பத்தி செய்கிறது. “குருப் (கருப்பு சிப்பாய் ஈ லார்வாக்கள்) சிறியது, ஆனால் அதன் ஊட்டச்சத்து தடம் மகத்தானது” என்று தலைமை நிர்வாக அதிகாரி ஆன் கார்ல்சன் கூறுகிறார். “கிரப் ஒரு முழுமையான புரதம், எனவே உங்கள் நாய் நல்ல ஆரோக்கியத்திற்கு தேவையான அனைத்து அமினோ அமிலங்களையும் பெறுகிறது. க்ரப் புரதம் மிகவும் ஜீரணிக்கக்கூடியது மற்றும் கொழுப்பு அமிலங்கள், ஒமேகாஸ், கோலின் மற்றும் வைட்டமின் பி மற்றும் கால்சியம், பாஸ்பரஸ், மெக்னீசியம் மற்றும் பொட்டாசியம் போன்ற தாதுக்களுடன் அதிக அளவில் உள்ளது. சிறிய விலங்குகள் மிகவும் நிலையானவை, ஏனெனில் அவற்றுக்கு குறைந்த நிலம் மற்றும் நீர் தேவைப்படுகிறது, மேலும் நீங்கள் கிரிகெட் அல்லது கிரப்ஸை விட சிறியதாக இருக்க முடியாது.

அன்னேவின் கூற்றுப்படி, ஒரு நாயை கோழி அடிப்படையிலான உணவில் இருந்து பூச்சி அடிப்படையிலான உணவுக்கு மாற்றினால் வருடத்திற்கு 480,000 கேலன் தண்ணீரை சேமிக்க முடியும். அன்னே செல்லப்பிராணிப் பெற்றோரை தங்கள் வீட்டுப் பாடங்களைச் செய்ய ஊக்குவிக்கிறார்.

“நாங்கள் வட அமெரிக்க மூலப் பூச்சிகளைப் பயன்படுத்துகிறோம், அவை எவ்வாறு வளர்க்கப்படுகின்றன என்பதைப் பற்றிய கூடுதல் மேற்பார்வையை இது அனுமதிக்கிறது,” என்று அவர் கூறுகிறார். “செல்லப்பிராணி தொழில்துறையில் மேலும் நிலைத்தன்மையை ஊக்குவிக்க நாங்கள் நம்புகிறோம். கிரகத்திற்கு நல்லது என்று செல்லப்பிராணி உணவு ஒரு ஆடம்பரமாக இருக்கக்கூடாது – நம் அனைவருக்கும் இது தேவை.

இன்க்ளோவர்1996 ஆம் ஆண்டு முதல் இயற்கையான செல்லப்பிராணி சப்ளிமெண்ட்ஸ் தயாரிப்பாளர்கள், Boulder, Colorado-ஐ தளமாகக் கொண்ட நிறுவனம் தனது அலுவலகத்தில் காற்றாலை மூலம் 99% கார்பன் முத்திரையைச் சேமித்து, 40% நீர் பயன்பாட்டைக் குறைத்து, 35,000 க்கும் அதிகமான காலநிலையை உற்பத்தி செய்கிறது என்று பெருமையுடன் தனது இணையதளத்தில் இடுகையிட்டது. 2020 முதல் நட்பு தயாரிப்புகள். காலநிலைக்கு ஏற்ற தயாரிப்புகளை தயாரிப்பதற்காக பி-கார்ப்பரேஷன் சான்றிதழைப் பெறுவதற்கான பாதையில் உள்ளது.

“இன்க்ளோவரின் டிஎன்ஏவில் நிலைத்தன்மை பிணைக்கப்பட்டுள்ளது” என்கிறார் ரெபேக்கா ரோஸ், தலைவர். “செல்லப்பிராணிகள் வளர்ப்பு தொழில் செல்லப்பிராணிகள், மக்கள் மற்றும் கிரகத்தின் மீது பேரார்வம் கொண்டுள்ளது. முழுவதும் ஒத்துழைப்பு
செல்லப்பிராணி தொழில் எங்கள் தாக்கத்தை அதிகரிக்க அனுமதித்துள்ளது.”

இயற்கையின் தர்க்கம் பல வழிகளில் நிலைத்தன்மையை தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்கிறது. நிறுவனத்தின் இணையதளம் சுத்தமான ஆற்றலை எவ்வாறு நடைமுறைப்படுத்துகிறது, காலநிலை மாற்றத்தை எதிர்த்துப் போராடுவது, GMO இல்லாத தினை மற்றும் நிலையான, சான்றளிக்கப்பட்ட கடல் உணவுகளைப் பயன்படுத்துதல் மற்றும் குறைந்த பிளாஸ்டிக்கைப் பயன்படுத்தும் மறுசுழற்சி செய்யப்பட்ட கிபிள் பைகளைப் பயன்படுத்துதல் ஆகியவற்றிற்கு முழுப் பகுதியையும் ஒதுக்குகிறது.

“நேச்சர்ஸ் லாஜிக் தொழில்துறையின் முதல் கார்பன் நியூட்ரல் விநியோக முறையை அடைந்துள்ளது மற்றும் தொழில்துறைக்கு சான்றளிக்கப்பட்ட பிளாஸ்டிக் நியூட்ரல் பேக்கேஜிங்கை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது, இது கிரகத்தில் நாம் ஏற்படுத்தும் தாக்கத்தை ஈடுசெய்ய உதவும் ஒரு பிராண்டாக எங்களை அனுமதிக்கிறது,” என்று பொறுப்பான மூத்த துணைத் தலைவர் டேவிட் யாஸ்குல்கா கூறுகிறார். நேச்சர்ஸ் லாஜிக் பிராண்டையும் உள்ளடக்கிய மிட் அமெரிக்கா பெட் ஃபுட் (எம்ஏபிஎஃப்) நிறுவன சமூகப் பொறுப்பு.

Canidae அதன் நிலைத்தன்மையைப் பற்றியது Canidae Sustain நாய் உணவு வரிசை, பொறுப்புடன் பெறப்பட்ட புரதங்களைக் கொண்டுள்ளது (கூண்டு இல்லாத மனிதாபிமானத்துடன் வளர்க்கப்பட்ட கோழி மற்றும் காட்டு-பிடிக்கப்பட்ட அலாஸ்கன் சால்மன்), மீளுருவாக்கம் செய்யும் விவசாய முறைகளுடன் கூடிய பொருட்கள் மற்றும் 40% பிந்தைய நுகர்வோர் மறுசுழற்சி செய்யப்பட்ட பொருட்களைக் கொண்ட பேக்கேஜிங். கால்நடை மருத்துவரால் உருவாக்கப்பட்ட தாவர அடிப்படையிலான விருப்பம் கூட உள்ளது.

செல்லப்பிராணி நிலைத்தன்மை கூட்டணியுடன் பணியில்

இந்த சுற்றுச்சூழல் நட்பு இயக்கத்தில் ஒரு தலைமைப் பாத்திரத்தை ஏற்றுக்கொள்வதாகும் செல்லப்பிராணி நிலைத்தன்மை கூட்டணி. இந்த இலாப நோக்கற்ற குழு உற்பத்தியாளர்கள், சப்ளையர்கள், விநியோகஸ்தர்கள், பிராண்டுகள் மற்றும் சில்லறை விற்பனையாளர்களுடன் இணைந்து நிலைத்தன்மை சிக்கல்களைத் தீர்ப்பதற்கான வழிகளைப் பகிர்ந்து கொள்கிறது. அதாவது, கார்பன் டை ஆக்சைடு மற்றும் மீத்தேன் வெளியிடுவதற்காக மட்டுமே அவை நிலப்பரப்புகளில் கொட்டப்படாமல், தரமான துணை தயாரிப்புகளுடன் செல்லப்பிராணி உணவுகளை தயாரிப்பதில் அதிக கவனம் செலுத்த வேண்டும். PSC இன் நான்கு-காரணி கட்டமைப்பானது ஊட்டச்சத்து, விலங்கு நலன், சமூக மற்றும் சுற்றுச்சூழல் நன்மைகளை வழங்கும் நிலையான புரதங்களை வரையறுப்பதில் கவனம் செலுத்துகிறது.

இந்த முயற்சிகள் டாக்டர். புல்லன் போன்ற கால்நடை ஊட்டச்சத்து நிபுணர்களிடமிருந்து பாராட்டைப் பெறுகின்றன. “துணை தயாரிப்புகள் முற்றிலும் உண்ணக்கூடியவை,” என்று அவர் கூறுகிறார். “பெரும்பாலான ஊட்டச்சத்துக்கள் துணை தயாரிப்புகளில் குவிந்துள்ளன. குறிப்பாக, நான் கல்லீரல், சிறுநீரகம் மற்றும் மண்ணீரல் பற்றி பேசுகிறேன். எலும்புக்கூடு இறைச்சியை மட்டும் நிராகரிப்பது மிகவும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். இவை அனைத்தையும் பயன்படுத்துவதற்கான வழிகளையும் பூச்சிகள் போன்ற மாற்று புரத மூலங்களையும் நாம் கண்டுபிடிக்க முடிந்தால், அது அனைவருக்கும் மற்றும் கிரகத்திற்கு மிகப்பெரிய வெற்றியாகும்.

பதிவு செய்யப்பட்ட நாய் உணவுக்கு அப்பால் பூரினா

ஜாயின்ட் ஹெல்த் சாஃப்ட் மெல்லுக்கான இன்க்ளோவரின் ஜம்ப்

Canidae Sustain Dog Food

இயற்கையின் தர்க்கம் வேர்க்கடலை வெண்ணெய் கேனைன் ட்ரீட்

மறுப்பு: எங்கள் தளத்தில் உள்ள இணைப்புகள் மூலம் பொருட்களை வாங்கினால், நாங்கள் கமிஷனைப் பெறலாம்.

உணவு நேர ஆசாரம் பயனுள்ள குறிப்புகள் – Dogster

உங்கள் நாய்க்கு ஸ்கேட்போர்டிற்கு கற்றுக்கொடுப்பது எப்படி – டாக்ஸ்டர்