உணவு நேர ஆசாரம் பயனுள்ள குறிப்புகள் – Dogster

எனது சிவாவா, ஜாஸ்மின், உணவு நேரத்தில் ஒரு விசித்திரமான சடங்கை உருவாக்கியுள்ளது. அவள் காலை உண்பவள் அல்ல, மதியத்தின் பிற்பகுதியில் அவளுடைய முக்கிய உணவை விரும்புகிறாள், அதே சமயம் என் மற்ற நாய் பெல்லா, அவள் நாள் முழுவதும் சாப்பிட்டால் அதை விரும்புகிறது. ஜாஸ்மின் தனக்குப் பிடித்த நாற்காலிக்கு அருகில் ஒட்டோமனில் சாப்பிடுகிறார், ஏனென்றால் தரையில் சாப்பிடுவதை விட ஒரு தளபாடத்தின் மீது உயர்த்தப்படுவது மிகவும் வசதியாக இருக்கும்.

பெல்லா மீது அவள் ஆதிக்கம் செலுத்த விரும்புவதற்கும் இதற்கும் எந்தத் தொடர்பும் இல்லை; உயரத்தில் இருப்பதை அவள் மகிழ்ச்சியாக உணர்கிறாள். நீங்கள் சிறியவராக இருக்கும்போது உலகம் அதிகமாக இருக்கும்; உயரத்தில் இருப்பது அவளைப் பாதுகாப்பாக உணர வைக்கிறது, மேலும் அவள் ஜன்னலுக்கு வெளியே பார்க்கவும், தன் சொந்த நாற்காலியின் வசதியிலிருந்து உலகத்தைப் பார்க்கவும் முடியும்.

உணவு நேரத்தில், பெல்லா தனது உணவைச் சாப்பிட்டு முடிக்கும் வரை ஜாஸ்மின் தனது உணவைச் சாப்பிடக் காத்திருப்பாள். நான் இருவருக்கும் தனித்தனியாக உணவளிக்கிறேன் – குடும்ப அறையில் அவளது ஓட்டோமன் மீது ஜாஸ்மின் மற்றும் சமையலறைக்கு சற்று அப்பால் உள்ள பயன்பாட்டு அறையில் பெல்லா, ஏனென்றால் பல நாய்கள் உள்ள வீடுகளில் நாய்கள் எவ்வளவு நன்றாகப் பழகினாலும், அவை சாப்பிட வேண்டும் என்று நான் மிகவும் நம்புகிறேன். உணவு நேரத்தில் இடம். பெல்லா தனியாக சாப்பிடுவதைப் பாராட்டுகிறார், ஆனால் பெல்லா முடித்து ஓட்டோமானுக்குச் செல்லும் வரை ஜாஸ்மின் தனது உணவைத் தொட மாட்டார்.

மல்லிகை ஒரு வள காவலர் என்பதையும் நான் குறிப்பிட வேண்டும். அவள் இருப்பிடங்கள், பொம்மைகள் மற்றும் உணவுக் கிண்ணங்களைப் பாதுகாப்பதில் ஒரு போக்கு உள்ளது, மேலும் இந்த போக்கு சடங்கில் ஒரு பங்கைக் கொண்டுள்ளது என்று நான் நினைக்கிறேன். பெல்லா நடந்து செல்வதற்காகக் காத்திருப்பது ஜாஸ்மினின் உணவை இன்னும் மதிப்புமிக்கதாகவும் பாதுகாக்கத் தகுந்ததாகவும் ஆக்குகிறது. மறுபுறம், அவள் சாப்பிடும் போது பெல்லாவைக் கண்காணிக்கும் வரை அவள் உணவை உண்ணும் அளவுக்கு பாதுகாப்பாக உணராமல் இருக்கலாம். பெல்லாவை முழுவதுமாக வேறொரு அறையில் வைத்து இந்த கோட்பாட்டை நான் சோதித்தேன், ஏனென்றால் எனது பயன்பாட்டு அறை குடும்ப அறைக்குள் செல்கிறது, ஆனால் ஜாஸ்மின் அவள் உணவைத் தொடுவதற்கு முன்பு அவள் திரும்பி வந்து ஒட்டோமான் அருகே நிற்கும் வரை காத்திருந்தாள்.

சாப்பிடுவது மக்களுக்கு ஒரு மகிழ்ச்சியான சமூக நடவடிக்கையாக இருந்தாலும், அது நாய்களுக்கு இடையே பதற்றத்தை ஏற்படுத்தும்.

பயனுள்ள உணவு குறிப்புகள்

©lucato | கெட்டி படங்கள்

நாய்கள் உணவு உட்பட பல விஷயங்களைச் சுற்றி சடங்குகளை உருவாக்குகின்றன, ஏனெனில் சடங்குகள் ஆறுதல் மற்றும் கணிக்கக்கூடியவை, குறிப்பாக பல நாய் வீடுகளில்.

  1. அனைத்து நாய்களும் வேண்டும் சாப்பிடும் போது பாதுகாப்பாக உணர்கிறேன்அதனால் நான் எனது வாடிக்கையாளர்களை நாய்கள் சாப்பிடும் போது அறையில் இருக்க அல்லது தனித்தனி இடங்களில் உணவளிக்க ஊக்குவிக்கிறேன்.
  2. அதே போலத்தான் மெல்லும் நேரத்தில் பாதுகாப்பாக உணர்கிறேன். நாய்கள் ஒரு பொம்மை அல்லது புல்லி ஸ்டிக்கை மெல்லும் நேரத்தையும் இடத்தையும் திட்டமிடுங்கள், இதனால் ஒவ்வொரு நாயும் தனியாக சிறிது நேரம் மகிழ்ந்து மகிழலாம். இது சண்டைகளைக் குறைக்க உதவுகிறது மற்றும் ஒவ்வொரு நாயும் செழுமைப்படுத்தும் செயலைச் செய்வதில் பாதுகாப்பாக இருப்பதை உறுதி செய்கிறது.
  3. உங்கள் நாய் என்றால் மிக வேகமாக சாப்பிடுவது, மெதுவாக உணவளிக்கும் கிண்ணத்தைப் பயன்படுத்தவும் அல்லது கிண்ணத்தைத் தள்ளிவிட்டு, அதற்குப் பதிலாக ஊடாடும் பொம்மைகள் மூலம் சில உணவை உண்ணவும். நீங்கள் உங்கள் வீட்டில் அல்லது கொல்லைப்புறத்தில் உணவை மறைத்து வைக்க முயற்சி செய்யலாம் மற்றும் உங்கள் நாயை அதன் உணவுக்காக வேட்டையாட அனுப்பலாம். (எல்லா நாய்களும் தனித்தனியாகத் தேடினால் தவிர, உங்களிடம் பல நாய்கள் இருந்தால் இதைச் செய்ய நான் பரிந்துரைக்கவில்லை). உணவுக்காக உங்கள் நாயை ஊக்குவித்தல் என்பது மதிப்புமிக்க செறிவூட்டலைப் பெறுகிறது மற்றும் உணவை மெதுவாக எடுத்துக்கொள்கிறது.
  4. கவனம் செலுத்த உங்கள் நாய்க்கு உணவளிக்கும் போது. ஜாஸ்மின் ஒரு நாளைக்கு ஒரு முறை மாலையில் சிறிய சிற்றுண்டியுடன் சாப்பிட விரும்பினாலும், பெரும்பாலான நாய்கள் ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை உணவளிப்பது நல்லது, அதனால் அவை உணவுக்கு இடையில் பசி எடுக்காது. சீரான அட்டவணையில் உணவளிப்பது கழிப்பறை உடைப்புகளை ஒழுங்குபடுத்தவும் விபத்துகளைத் தடுக்கவும் உதவுகிறது.
  5. இறுதியாக, உண்ணும் நாய்கள் சாப்பிடட்டும்! நாய்கள் சாப்பிடும் போது நான் ஒருபோதும் என் கையை அதன் கிண்ணத்தில் ஒட்ட மாட்டேன், மேலும் வளங்களைப் பாதுகாப்பதில் சிக்கல்களைத் தடுக்க நாய்க்குட்டிகள் மற்றும் நாய்களுடன் நான் வேலை செய்யும் வரை அவை சாப்பிடும் பகுதிக்கு அருகில் கூட வரமாட்டேன். உடைமை என்பது பெரும்பாலான சமூக விலங்குகளுக்கான சட்டத்தின் ஒன்பது பத்தில் ஒரு பங்கு ஆகும், மேலும் உங்கள் நாய் உங்கள் தட்டில் தனது மூக்கை ஒட்டிக்கொண்டால் நீங்கள் அதை வெறுக்கிறீர்கள், உங்கள் நாயின் மீது உங்கள் கையை வைத்தால் அதுவே உங்கள் நாய்க்கும் பொருந்தும்.

சாப்பிடுவது மக்களுக்கு ஒரு மகிழ்ச்சியான சமூக நடவடிக்கையாக இருந்தாலும், அது நாய்களுக்கு இடையே பதற்றத்தை ஏற்படுத்தும். உங்கள் நாயின் பழக்கவழக்கங்களைப் புரிந்து கொள்ளவும், ஆரோக்கியமான உணவை ஊக்குவிக்கவும் ஒரு திட்டத்தை உருவாக்கவும். உணவு நாய்களுக்கும் மக்களுக்கும் இடையே பிணைப்புகளை உருவாக்க உதவுகிறது, ஆனால் அது சிக்கல்களை ஏற்படுத்தும். ஜாஸ்மின் என்னை முழுவதுமாக நம்பினாலும், உணவு அவளை கொஞ்சம் பதற்றமடையச் செய்கிறது என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன், அதனால் அவளது சுற்றுச்சூழலை நிர்வகிப்பதன் மூலமும், என் இரு நாய்களின் வெவ்வேறு தேவைகளையும் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்வதன் மூலமும் அவள் உணவு நேரத்தில் வசதியாக இருப்பதை உறுதிசெய்ய நான் நடவடிக்கை எடுக்கிறேன்.

நல்ல சருமம் & கோட்டுக்காக சாப்பிடுதல் – டாக்ஸ்டர்

மலம் பிரச்சனைகள் – டாக்ஸ்டர்