மலம் பிரச்சனைகள் – டாக்ஸ்டர்

எங்கள் வீட்டுக் கட்டிடத்தில் உள்ள அக்கம்பக்கத்தினர் எப்போதாவது எங்கள் வீட்டில் நடந்த உரையாடல்களைக் கேட்டிருந்தால், அவர்கள் திகிலடைந்து அங்கிருந்து நகர்ந்தார்களா என்று மிகுந்த உறுதியுடன் நான் உங்களுக்கு உறுதியளிக்கிறேன். ஏனென்றால், பெரும்பாலான நேரங்களில், நானும் என் துணையும் நாய் மலம் பற்றி பேசுகிறோம்.

எங்கள் லாப்ரடோர்களான டெய்சி மற்றும் ஜாக்சனுக்கு மலம் கழிக்கும் பிரச்சனை உள்ளது. இது எங்கள் கொல்லைப்புறம் இல்லாத பாஸ்டன் சுற்றுப்புறத்தில் வாழும் நகரத்தை ஒரு சவாலாக ஆக்குகிறது. எங்களில் ஒருவர் நாய்களுடன் உலா வந்து திரும்பும்போது, ​​நடைப்பயிற்சிக்குப் பிந்தைய விசாரணையும் சண்டையும் தொடங்குகிறது: “டெய்சி மலம் சாப்பிட்டாளா? அவளை ஏன் உன்னிப்பாக கவனிக்கவில்லை? ஜாக்சன் மலம் கழித்தாரா? அந்தப் பூங்காவில் மலம் கழிப்பதை அவர் வெறுக்கிறார் என்பது உங்களுக்குத் தெரியும்!

பிக்கி பூப்பர்ஸ்

ஜாக்சனுக்கு, காற்று, பாரோமெட்ரிக் அழுத்தம் மற்றும் வெப்பநிலை ஆகியவை அவர் மலம் கழிக்க சரியாக இருக்க வேண்டும். அவருக்கு சரியான புஷ் தேவைப்படுகிறது. அவர் இந்த பொக்கிஷமான புதரை கண்டுபிடித்தவுடன், அவர் தனது பின்புறத்தை அதற்குள் திருப்பி மலம் கழிக்கிறார். சில நேரங்களில் அவரது வைப்பு வெவ்வேறு கிளைகளில் விழுகிறது, அவற்றை கிறிஸ்துமஸ் மரம் ஆபரணங்கள் போல அலங்கரிக்கிறது. நான் அதை ஒரு பேக்கியுடன் எடுக்கும்போது, ​​​​என்னால் கைகால்களை அசைக்க முடியாது அல்லது என் கையில் மலம் விழுகிறது.

சில நாய்கள் ஏன் மிகவும் விரும்பத்தகாத பூப்பர்களாக இருக்கின்றன?

எழுத்தாளர் மேரி ஸ்வாகரின் நாய், ஜாக்சன், புதர்களில் தனது வியாபாரத்தை விரும்புகிறது, டெய்சி மலம் சாப்பிடுவதை விரும்புகிறது. ©மேரி ஸ்வாகர் மற்றும் பீட்டர் மோரியா

“நாம், குளியலறைக்கு எங்கு செல்கிறோம் என்பதில் நாம் அனைவரும் கொஞ்சம் குறிப்பிட்டவர்கள் இல்லையா? நாய்கள் வேறுபட்டவை அல்ல, ”என்று புளோரிடா கால்நடை நடத்தை சேவையிலிருந்து குழு-சான்றளிக்கப்பட்ட கால்நடை நடத்தை நிபுணர் லிசா ராடோஸ்டா கூறுகிறார்.

கோரைகள் தெரிவு செய்வதற்கு வெவ்வேறு காரணங்கள் உள்ளன. “சில நாய்கள் அவற்றின் மனிதப் பெற்றோரால், சில சமயங்களில் கவனக்குறைவாக, ஒரு பகுதியில் அல்லது ஒரு மேற்பரப்பில் அகற்றுவதற்குக் கற்பிக்கப்பட்டன” என்று டாக்டர் ராடோஸ்டா கூறுகிறார். “ஒரு நாய் ஒரு முற்றத்தில் உள்ள வீட்டில் வசிக்கும் மற்றும் எப்போதும் புல் மீது அகற்றினால், அந்த நாயை கான்கிரீட் அல்லது பாறையில் அகற்றுவது சவாலாக இருக்கலாம்.”

ஜாக்சன் வெளியில் இருக்கும்போது பயப்படுகிறார் என்று டாக்டர் ரடோஸ்டா சந்தேகிக்கிறார். “பயமுறுத்தும் நாய்கள் தொடர்ந்து அதிக விழிப்புடன் இருக்கும், சுற்றுச்சூழலை ஸ்கேன் செய்கின்றன,” என்று அவர் கூறுகிறார். “நீங்கள் → பாதிக்கப்படும் போது, ​​நல்ல மலம் கழிப்பது கடினம்
அடுத்த வீட்டிற்குப் பின்னால் இருக்கும் பேய்களை எப்போதும் தேடுகிறார்கள். அவர் புதருக்குப் பின்வாங்கலாம், ஏனெனில் அது பாதுகாப்பானதாகத் தெரிகிறது.

சுவாரஸ்யமாக, நாங்கள் ஜாக்சனை தத்தெடுப்பதற்கு முன்பு, அவர் ஒரு கிராமப்புற பகுதியில் ஒரு வழிதவறி இருந்தார், மேலும் அவர் உயிருடன் இருக்க கவனமாக இருக்க வேண்டும்.

சில குட்டிகளுக்கு, தேர்வு செய்வது ஒரு தரைப் போராக இருக்கலாம். “நாய்கள் சிறுநீரையும் மலத்தையும் பயன்படுத்தி நிலப்பகுதியைக் குறிக்கலாம்,” என்கிறார் குழு-சான்றளிக்கப்பட்ட பயன்பாட்டு விலங்கு நடத்தை நிபுணர் மேகன் மேக்ஸ்வெல், PhD. “ஒரு நாய் மலம் கழிக்க உயரமான இடத்தை அல்லது காற்று வாசனையை எடுத்துச் செல்லக்கூடிய இடத்தைத் தேடுவதை நீங்கள் காணலாம்.”

மலம் உண்பது

ஜாக்சனின் மலம் கழிப்பது மர்மமானதாக இருந்தாலும், டெய்சி பருவகால கிராஸ்னஸ் கோளாறால் அவதிப்படுகிறார். குளிர்காலத்தில், அவள் poopsicles கீழே விழுகிறது, உறைந்த நாய் கழிவு பொறுப்பற்ற உரிமையாளர்கள் பின்னால் விட்டு. மலம் உண்பது – கோப்ரோபேஜியா – மனிதர்களுக்கு மிகவும் பயங்கரமானது, ஆனால் வல்லுநர்கள் இது பொதுவானது என்று கூறுகிறார்கள்.

“இது சாதாரண நாய் நடத்தை,” டாக்டர் ராடோஸ்டா கூறுகிறார். “தாய் நாய்கள் குகையை சுத்தமாக வைத்திருக்க தங்கள் குட்டியின் மலத்தை சாப்பிடுகின்றன. சாதாரண ஆய்வு மூலம் நாய்கள் மலத்தை உண்ணக் கற்றுக்கொள்ளலாம். நாய்கள் நிச்சயமாக சரியான ஊட்டச்சத்து இல்லாமல் இருக்கலாம் அல்லது அடிப்படை நோய்களைக் கொண்டிருக்கலாம், அவை பங்களிக்கக்கூடும்.

செரிக்கப்படாத உணவைக் கொண்ட மலம் நாய்களுக்கு பசியைத் தூண்டும் என்று டாக்டர் ராடோஸ்டா கூறுகிறார். கிட்டத்தட்ட எதையும் சாப்பிடும் டெய்சி, “ஓ, நறுமணம்! என் அம்மா புரட்டுவதற்குள் இதை நான் சீக்கிரம் தின்றுவிட வேண்டும்!”

இது சாதாரணமாகத் தோன்றுகிறதா?

©matrimages | கெட்டி படங்கள்

கோரி ஜான்சன் நிச்சயமாக அந்த சமூக ஊடக கேம்களில் பங்கேற்க முடியாது, அங்கு மக்கள் மூன்றாவது புகைப்படத்தை தங்கள் தொலைபேசியில் இடுகையிடுமாறு கேட்கப்படுகிறார்கள், ஏனெனில் வாய்ப்புகள் அவளது நாய்களின் குவியலாக இருக்கலாம்.

முன்னாள் செவிலியர் விலங்குகளை மீட்பதற்காக தன்னார்வத் தொண்டு செய்கிறார் மற்றும் வளர்ப்பாளர்களின் கவலைகளைக் காட்ட தனது மருத்துவ திறன்களைப் பயன்படுத்துகிறார். கோரியின் ஃபோன், “இது உங்களுக்கு சாதாரணமாகத் தெரிகிறதா?” என்று மலம் கழிக்கும் படங்கள் மற்றும் உரைகளால் நிரம்பியுள்ளது.

“சில நாய்கள் தங்குமிடங்களிலிருந்து வெளியே வருகின்றன,” என்று கோரி கூறுகிறார். “அவர்கள் எப்போதும் சிறந்த ஊட்டச்சத்து அல்லது கவனிப்பைக் கொண்டிருக்கவில்லை. படங்கள் வெளிப்படுத்துகின்றன. ”

VetScoop.com உடன் போர்டு-சான்றளிக்கப்பட்ட கால்நடை ஊட்டச்சத்து நிபுணர் லிண்ட்சே புல்லன் கூறுகையில், தனது இன்பாக்ஸிலும் மலம் புகைப்படங்கள் நிரம்பியுள்ளன, மேலும் அவர் மகிழ்ச்சியடைந்தார். “பூப் என்பது உள் ஆன்மாவிற்கு ஒரு சாளரம். இது உடலைப் பற்றி நிறைய சொல்கிறது.

எனவே, சாதாரணமானது என்ன? “நாங்கள் மலம் உருவாக வேண்டும் மற்றும் அந்த பதிவு தோற்றம் வேண்டும்,” டாக்டர் புல்லன் கூறுகிறார். “நீங்கள் அதை எடுக்கும்போது, ​​​​அது உடைந்து போகக்கூடாது. அது மசியக்கூடாது, ஆனால் உலர்த்தப்படக்கூடாது.

ஒரு நாய்க்குட்டியின் மலம் தோற்றத்தில் மாறினால், வழக்கத்தை விட துர்நாற்றம் வீசுகிறது அல்லது வேறு நிறமாக மாறினால், அது ஒரு சிக்கலைக் குறிக்கலாம். ஒரு நாய் அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ அடிக்கடி சென்றால், கவனிக்கவும்.

“உங்கள் செல்லப்பிராணியைப் பொறுத்தவரை நீங்கள் நிபுணர்” என்று டாக்டர் புல்லன் விளக்குகிறார். “அவர்களின் மலம் எப்படி இருந்தது என்பது உங்களுக்குத் தெரியும். அது என்ன வாசனை என்று உங்களுக்குத் தெரியும். எடுப்பது எவ்வளவு எளிதாக அல்லது கடினமாக இருந்தது என்பது உங்களுக்குத் தெரியும். எந்த மாற்றமும் விசாரணைக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கலாம்.

மலம் சார்ந்த விஷயங்கள்

வழக்கத்திற்கு மாறான எதுவும் மருத்துவ ஆலோசனையைப் பெறுவது மதிப்பு.

“உங்கள் கால்நடை மருத்துவரை அழைப்பதில் தவறில்லை. மலம் கழிப்பதைப் பற்றி பேசவோ அல்லது படங்களை அனுப்பவோ வசதியாக இருக்கும் கால்நடை வளர்ப்புப் பெற்றோர்களைக் கண்டுபிடிப்பதன் முக்கியத்துவத்தை நான் வலியுறுத்த விரும்புகிறேன்,” என்று டாக்டர் புல்லன் கூறுகிறார்.

மலம் கழிக்கும் பிரச்சனைக்கான காரணத்தைக் கண்டறிய கால்நடை மருத்துவர்கள் சோதனைகளை நடத்தலாம். ஆனால் ஒரு இக்கட்டான நிலைக்கு காத்திருக்க வேண்டாம்; வழக்கமான பரிசோதனைகள், மல பரிசோதனைகள் மற்றும் குடற்புழு மருந்து மூலம் இதயப்புழு தடுப்பு ஆகியவை நாய்களை ஆரோக்கியமாக வைத்திருக்க முக்கியம்.

சிக்கல்களைத் தீர்ப்பது: நடத்தை சவால்கள்

டூ மற்றும் விசித்திரமான பூப்பர்களை சாப்பிடும் நாய்களுக்கான தீர்வுகள் என்ன? கோப்ரோபேஜியா கொண்ட நாய்க்குட்டிகளுக்கு அடிப்படை மருத்துவப் பிரச்சினைகள் இல்லை என்றால், உடனடியாக கொல்லைப்புற மலத்தை எடுக்கவும், அதனால் சாப்பிட எதுவும் இல்லை. மற்றும் பயிற்சியில் வேலை செய்யுங்கள்.

“நாய்க்கு ஒரு லீவ்-இட் க்யூவைக் கற்றுக் கொடுங்கள்,” டாக்டர் ராடோஸ்டா கூறுகிறார். “உங்கள் நாய் மலத்தை நோக்கி நகர்வதை நீங்கள் கண்டால், ‘அதை விட்டுவிடுங்கள்’ என்று அவளிடம் கேளுங்கள், அவள் உங்களிடம் திரும்பி வரும்போது, ​​ஒவ்வொரு முறையும் அவளுக்கு ஒரு சுவையான உபசரிப்பைக் கொடுங்கள்.”

டாக்டர். மேக்ஸ்வெல், ஜாக்சன் போன்ற விரும்பத்தகாத ஏழைகளுக்கு நேர்மறையான வலுவூட்டலை பரிந்துரைக்கிறார். “நீங்கள் அவரை அதிக திறந்தவெளிகளில் நடத்தலாம், எனவே அவர் படிப்படியாக புல்லில் தன்னைத்தானே விடுவித்துக் கொள்ளப் பழகுவார்,” என்று அவர் கூறுகிறார். “விருந்தைக் கொண்டு வாருங்கள், அவர் ஒரு தட்டையான மேற்பரப்பில் மலம் கழித்தவுடன், மகிழ்ச்சியுடன் பாராட்டுங்கள் மற்றும் விருந்தை வழங்குங்கள்.”

கால்நடை மருத்துவர்கள், நடத்தை நிபுணர்கள் மற்றும் சான்றளிக்கப்பட்ட பயிற்சியாளர்கள் தங்கள் நாயின் மலம் கழிக்கும் பழக்கத்தைப் பற்றி அக்கறையுள்ள – அல்லது சண்டையிடும் – செல்லப் பெற்றோருக்கு சிறந்த ஆதாரங்கள்.

ஒரு நாய்க்குட்டியின் மலம் தோற்றத்தில் மாறினால், வழக்கத்தை விட துர்நாற்றம் வீசுகிறது அல்லது வேறு நிறமாக மாறினால், அது ஒரு சிக்கலைக் குறிக்கலாம். ஒரு நாய் அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ அடிக்கடி சென்றால், கவனத்தில் கொள்ளுங்கள்.

மலம் ஏற்ற இறக்கங்கள்

©Ekaterina Polyakova | கெட்டி படங்கள்

மலம் பிரச்சனை பல்வேறு விஷயங்களால் ஏற்படலாம், அதனால்தான் நாய் பிரியர்கள் மலம் கழிக்கும் போலீஸ் ஆக வேண்டும்.

காரணங்கள் அடங்கும்:

  • மன அழுத்தம்
  • வயிற்றுப் பூச்சிகள்
  • ஒவ்வாமை
  • உணவுமுறை

இது ஒரு அடையாளமாக இருக்கலாம்:

  • கணைய அழற்சி
  • ஒட்டுண்ணிகள்
  • விஷம்
  • வைட்டமின் குறைபாடுகள்
  • இரைப்பை குடல் நோய்
  • புற்றுநோய்

ஒரு நாய் அடிக்கடி சிரமப்படுகிறதா அல்லது மலம் கழித்தால், அது பின்வருமாறு:

இன்றைய மலம் கழிக்கும் பொருட்களைக் கொண்டு மலம் சுத்தம் செய்வது மிகவும் எளிதானது. இதோ ஒரு சில:

நேச்சர்ஸ் மிராக்கிள் அட்வான்ஸ்டு ஸ்டைன் அண்ட் நாற்றம் எலிமினேட்டர் $15.49; chewy.com

அசல் பூப் பைகள்: யுஎஸ்டிஏ பயோபேஸ்டு பீனட்ஸ் லீஷ் ரோல்ஸ் மற்றும் பீனட்ஸ் டிஸ்பென்சர் $4.99/60 பைகள் மற்றும் $4.99/ டிஸ்பென்சர்; poopbags.com. *நிறுவனத்தின் யூ பை, நாங்கள் நன்கொடை திட்டத்தின் ஒரு பகுதி, செல்லப்பிராணிகள் தங்குமிடங்கள், நாய் பூங்காக்கள் மற்றும் தேவைப்படும் விலங்குகளுக்கு உதவுதல்.

உணவு நேர ஆசாரம் பயனுள்ள குறிப்புகள் – Dogster

NBA சாம்பியன் கெவின் லவ் மற்றும் அவரது நாய், வெஸ்ட்ரி, பால்-எலும்பின் புதிய விருந்து சுவையைக் கொண்டாடுங்கள் – டாக்ஸ்டர்