குளிர் நாய்களுக்கான 9 கடற்கரை விதிகள் – டாக்ஸ்டர்

பாதங்களின் கீழ் மென்மையான மணல்; காற்றில் கடல் காற்று; புதிய காட்சிகள், ஒலிகள், வாசனைகள் – நாய்கள் கடற்கரையை விரும்புவதில் ஆச்சரியமில்லை. ஆனால் கடற்கரை எப்போதும் அவர்களை மீண்டும் நேசிப்பதில்லை. கரையில் ஒரு பெரிய நாளை அழிக்கக்கூடிய பல ஆபத்துகள் உள்ளன. இருப்பினும், இந்த ஒன்பது எளிய விதிகளை நீங்கள் மனதில் வைத்திருந்தால், கடற்கரை நாள் உங்கள் நாய்க்குட்டியின் கோடையின் சிறப்பம்சமாக இருக்கும்!

©dragana991 | கெட்டி படங்கள்

போகும் முன் தெரிந்து கொள்ளுங்கள்

ஆஃப்-லீஷ் விதிகள் மாறுபடும், எனவே நீங்கள் விளையாடும் நாளைத் திட்டமிடும்போது ஆளும் ஏஜென்சிகள் அல்லது உள்ளூர் சுற்றுலாப் பணியகங்களைக் கலந்தாலோசிக்கவும், மேலும் பல்வேறு தகவல் நிரம்பிய வலைத்தளங்களைக் கண்டறிய எந்த கடலோர மாநிலத்திற்கும் Google “ஆஃப்-லீஷ் பீச்” களை அணுகவும். சில மாநிலங்கள், கலிபோர்னியா மற்றும் புளோரிடா, எடுத்துக்காட்டாக, நியமிக்கப்பட்ட நாய் கடற்கரைகளை வழங்குகின்றன, சில வேலியிடப்பட்ட நாய் பூங்கா பிரிவுகளுடன். ஓரிகான் போன்ற ஒரு சில இடங்களில், கிட்டத்தட்ட அனைத்து கடற்கரைகளிலும் நாய்கள் அனுமதிக்கப்படுகின்றன, ஆனால் இதுபோன்ற இடங்களில், ஓரிகான் சட்டம் கூறுகிறது, “அவை நேரடி கட்டுப்பாட்டில் இருக்க வேண்டும் (பார்வைக்குள் மற்றும் கட்டளைகளுக்கு பதிலளிக்கக்கூடியவை).” நாய்க்குட்டிகள் தடைபடும்போது நேரடிக் கட்டுப்பாடு எப்போதும் முக்கியமானது, மேலும் அது கடற்கரை விதி #2க்கு நம்மை அழைத்துச் செல்கிறது.

சரியான நினைவு

இல்லை ifs, ands or buts – நாம் நாய்களை லீஷில் இருந்து விரட்டும் போது, ​​அவை குறும்பு மற்றும் ஆபத்தில் இருந்து காக்க அவை நினைவுகூரப்பட வேண்டும். மோதிய அலைகள் மற்றும் விசில் காற்றுக்கு மத்தியில், உங்கள் நாய் வாய்மொழி குறிப்பைக் கேட்காமல் இருக்கலாம்; அத்தகைய நிலைமைகளின் கீழ், அவர்களை நெருக்கமாக வைத்திருங்கள் அல்லது உங்கள் நாயை ஒரு விசில் மற்றும் கை சமிக்ஞையை கூட நினைவுபடுத்த பயிற்சி செய்யுங்கள்.

©dragana991 | கெட்டி படங்கள்

தண்ணீர் குடிக்க வேண்டாம்

கடற்கரையை விரும்பும் நாய்களுக்கு கடல்நீரில் இருந்து உப்பு விஷம் ஒரு குறிப்பிடத்தக்க அச்சுறுத்தலாக உள்ளது, எனவே டென்னிஸ் பந்தை மணலில் வீசவும், சர்ஃபில் அல்ல, மேலும் அதை அடிக்கடி புதிய தண்ணீரில் துவைக்கவும். ஏராளமான குடிநீரை எடுத்துச் செல்லுங்கள், மேலும் அடிக்கடி தண்ணீர் இடைவேளைகளை வழங்குங்கள், இதனால் உங்கள் நாய்க்குட்டி கடல்நீருடன் தாகத்தைத் தீர்க்க முயற்சிக்காது. மேலும், சிவப்பு அலைகள் என்று அழைக்கப்படும் கடல் பாசிகள் நாய்களுக்கு விஷம், எனவே இந்த நச்சு பாசிகள் பூக்கும் போது எப்போதும் கடற்கரையைத் தவிர்க்கவும்.

முழங்கால் ஆழம் மட்டுமே

உங்கள் நாய் நீந்த விரும்பினாலும், அதன் குளம் நேரத்தை நன்னீருக்காக சேமிக்கவும். கடல்நீரை உட்கொள்வதால் உப்பு விஷம் ஆபத்தானது; வலுவான நீரோட்டங்கள் மற்றும் சக்திவாய்ந்த உடைக்கும் அலைகள் சிறந்த நான்கு கால் நீச்சல் வீரர்களைக் கூட மூழ்கடிக்கும்; மற்றும் சில சர்ஃப் மண்டலங்கள் ஸ்டிங்ரே மற்றும் ஆபத்தான ஜெல்லிமீன்களின் தாயகமாகும். புயலால் இயக்கப்படும் அலைகள் மற்றும் தீவிர அலை ஏற்ற இறக்கங்களின் போது, ​​உங்கள் நாய் ஆழமற்ற இடத்தில் துள்ளிக் குதிக்கட்டும், ஆனால் அதிக தூரம் இல்லை, மேலும் சர்ஃப் வரிசையிலிருந்து நன்றாக பின்வாங்கவும். உங்கள் நாய் தண்ணீரில் கால்களை விட அதிகமாக நனைக்க ஆசைப்பட்டால், அவளுக்கு ஒரு பாதுகாப்பு மிதவை உடையை அணியுங்கள்.

அவற்றை சுத்தமாக வைத்திருங்கள்

கழிவுப் பைகளை அடைக்கவும். கடற்கரை வாகன நிறுத்துமிடங்களில் பேக் டிஸ்பென்சர்கள் பொதுவானவை, ஆனால் அதை எண்ண வேண்டாம் – ஆனால் மற்ற கடற்கரைக்கு செல்பவர்கள் நாய் மலம் கழித்தால் நியாயமாக வருத்தப்படுவார்கள் என்று எண்ணுங்கள். மேலும் சுத்தமாக பேசுவது, கடற்கரை நாள் முடிந்ததும், உங்கள் நாய்க்குட்டியை நன்றாக துலக்கி, மணல் மற்றும் குப்பைகள் உள்ளதா என காதுகளையும் கண்களையும் சரிபார்க்கவும்.

கடல் உணவு இல்லை

நண்டுகள், மீன்கள், கடல் நட்சத்திரங்கள், மட்டிகள் மற்றும் பறவைகள் போன்ற இறந்த மற்றும் இறக்கும் கடல் உயிரினங்களிலிருந்து நாய்களைப் பாதுகாப்பதில் நினைவுகூருதல் (அல்லது “அதை விடுங்கள்” அல்லது “இல்லை” குறி) முக்கியமானது. கடல் உணவு பஃபே மாதிரியானது தீவிர பாக்டீரியா அல்லது ஒட்டுண்ணி நோய்த்தொற்றுகளை ஏற்படுத்தும் மற்றும் பருவகால மற்றும் பிராந்திய ரீதியாக, மட்டி ஆபத்தான நச்சுகளால் பாதிக்கப்படலாம். மேலும், சில வகையான ஜெல்லிமீன்கள் மற்றும் மேற்கு கடற்கரையில் உள்ள வெலெல்லா ஜெல்லிமீன்கள் போன்ற பிற கடல்வாழ் உயிரினங்கள், எப்போதாவது மொத்தமாக கரை ஒதுங்குகின்றன, இதனால் பல கடற்கரைகள் அழுகும் உயிரினங்களை உண்ணும் (அல்லது உருட்டிக்கொள்ளும்) நாய்களுக்குப் பொருந்தாது. இது போன்ற ஏதேனும் இழைகள் உள்ளதா எனச் சரிபார்க்க, முன்கூட்டியே அழைக்கவும்.

பந்தை துரத்துங்கள், பறவைகள் அல்ல

கடற்கரைப் பறவைகள் – காளைகள், டெர்ன்கள், சாண்ட்பைப்பர்கள் மற்றும் பல – இவை அனைத்தும் பாதுகாக்கப்பட்ட இனங்கள், அவை ஆர்வமுள்ள குட்டிகளுக்கு பெரிய இடமளிக்காது, எனவே பறவைகள் கவனத்தை ஈர்க்கும் போது உங்கள் நாயைக் கட்டுப்படுத்தவும், மேலும் பறவைகள் விளையாட்டு இனங்கள் மீதான கவர்ச்சியைப் பற்றி குறிப்பாக கவனத்தில் கொள்ளவும். . கடல் பாலூட்டிகளும் பாதுகாக்கப்படுகின்றன, மேலும் பல கடற்கரையோரங்களில், சீல் குட்டிகள் கடற்கரைகளில் ஓய்வெடுக்கின்றன, அதே நேரத்தில் சீல் அம்மாக்கள் கடலுக்கு உணவுக்காக வேட்டையாடுகின்றன. வனவிலங்குகளைப் பாதுகாக்க மூடப்படும் என்று அறிவிக்கும் அனைத்துப் பலகைகளையும் கவனியுங்கள்.

விடியல் ரோந்து

ஃபிடோவுடன் கடற்கரைக்குச் செல்ல சிறந்த நேரம் காலையில் தான், மறக்கமுடியாத கடற்கரை சூரிய உதயங்களுக்கு மட்டுமல்ல. பிரபலமான சுற்றுலா கடற்கரைகள் கூட அதிகாலையில் மனிதர்கள் இல்லாததால், இது சரியான பூச் நேரமாக அமைகிறது. மேலும், விடியல் ரோந்து சூடான வானிலை, சூடான மணல் மற்றும் அதிக பிரகாசமான சூரிய ஒளி பற்றிய கவலைகளை குறைக்கிறது.

மிகவும் நல்ல விஷயம்

உங்கள் நாய் ஒரு நல்ல நிபந்தனையுடன் கூடிய கோரை விளையாட்டு வீரராக இல்லாவிட்டால், கடற்கரையில், குறிப்பாக வெப்பமான காலநிலையில் எளிதாக செல்லுங்கள். மறுபுறம், கடற்கரையில் ஒரு நீண்ட அமர்வு அந்த அதிவேக இனங்களுக்கு ஏற்றது, மேலும் நிறைய உடற்பயிற்சிகள் தேவைப்படும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, சோர்வடைந்த நாய் ஒரு எளிதான நாய், நீங்கள் கடற்கரை விதிகளைப் பின்பற்றினால், உங்கள் நாய்க்குட்டி மகிழ்ச்சியாகவும், ஆரோக்கியமாகவும், மணல் மற்றும் சர்ஃப் மற்றும் நல்ல நேரங்களைப் பற்றி கனவு காணவும், சுருண்டு போகவும் தயாராக இருக்கும்.

அப்பாவுக்கு, உங்கள் நாயிடமிருந்து — நாய் தந்தையர் தின அட்டைகள் – டாக்ஸ்டர்

மே 2022 நாய் நிகழ்வுகள் மற்றும் நாய் விடுமுறைகள் – Dogster